PDA

View Full Version : Giáng sinh nên tặng gì cho bạn gái mới quen

scopion1405
15-12-2007, 01:43 PM
:after_boom: chi tui với mấy bạn

pinggu
15-12-2007, 03:07 PM
bạn gái mới wen là wen đến mức độ nào , có đi chơi riêng chưa hay là chỉ mới nói chiện thui . Theo tui hok nên tặng hoa vì sến wa' , có thể tặng kẹo hay kẹp tóc , thiệp hay hơn có thể gửi 1 bài hát . Ý kiến tui thế còn bạn tự nghĩ típ đi

NEU
15-12-2007, 03:20 PM
tui cũng nghĩ là ko nên tặng hoa,vì mới wen mà,hic,vậy tặng..?vấn đề nỳ xem ra khó ghê:confused:đấy các cô con gái có hiu đc cho nỗi khổ của con trai chúng tui ko?

lepnit304
15-12-2007, 03:27 PM
Hãy tặng 1 tấm thiệp tỏ tình + 1 đóa hồng + chocolate :D

starofdark
15-12-2007, 05:38 PM
...thời buổi bây giờ tặng phong bì là có ý nghĩa nhất,he he...:D...

Khala
15-12-2007, 08:09 PM
Mới quen thì tặng thiệp đi. Ghi những lời chúc thật ngộ nghĩnh, đảm bảo bạn ấy sẽ rất thích đó! ^^

Billy_Linh_love
15-12-2007, 08:27 PM
uhm có thể là mời cô ấy đi chơi (kèm cả đi xem fim nhé, rùi cùng lãng mạn ^^)

khoinghiep_25
15-12-2007, 09:35 PM
tui cũng đồng ý với ý kiến của bạn Khala
bạn nên tặng thiệp và ghi những lời chúc thiệt ngộ nghĩnh vào
nhưng ý kiến của bạn starofdark cũng hay,có phong bì kèm theo thì hay biết mấy
haaaaaaaaaaaaaaaeeeeeeeeeeeeeee

NEU
16-12-2007, 08:39 PM
hic,nè bạn khởi nghiệp ui cho mình hỏi có phong bì kèm theo......vậy phong bì đó chứa j zay(hihi,cẩn thận mất người ui như chơi),heheeeeee

snowghost
16-12-2007, 10:23 PM
nếu là bạn gái mới quen thì nên tặng một tấm thiệp, trong dịp này không nên tặng hoa vì nó không thích hợp. Tuy miền nam không có mùa đông nhưng không khí rộn ràng của noel sẽ làm cho người mới quen của bạn thấy cái lạnh của đêm giáng sinh. Vì thế, tuy chỉ là một tấm thiệp nhỏ, nhưng bạn nên gởi vào đó sự ấm áp bằng chính tình cảm mà bạn dành cho người mình yêu. Bạn thấy ý kiến của mình thế nào?

yasha
16-12-2007, 11:10 PM
Mời bạn gái đó cùng đi ăn để đón mừng đêm giáng sinh(nếu có nhiều money) , 1 bàn 2 người, bản nhạc mery christmas, 1 cái bánh kem nho nhỏ (hình như 10k/ cái), còn ep hẹp thì thiệp thôi...nói chung con gái nếu thích thật lòng sẽ o quan trọng đến giá trị của món quà lắm đâu hì..hì..họ chỉ cần được ở bên cạnh người mình thích...nhưng mà bắt buộc phải có dù ít hay nhiều để người ta còn đỡ tủi so với bạn bè...nói thật hoa thì sến lắm....

chenbailang
16-12-2007, 11:26 PM
tặng cho bạn ấy 1 câu chuyện cười, kể rằng:

ngày xưa, có 1 gia đình thỏ, gồm thỏ Đen <chồng>, và thỏ Trắng <vợ>. Một hôm, thỏ Trắng vô rừng để hái nấm thì gặp thỏ Nâu. Sau 1 hồi nói chuyện, thỏ Nâu đố thỏ Trắng:"màu Nâu pha với màu Trắng, ra màu gì?". Thỏ Trắng ko biết trả lời sao, thì thỏ Nâu trả lời:"Muốn biết, ở lại đêm nay sẽ biết...".

sau khi kể chuyện cười cho bạn gái ông xong, ông đố 1 câu:"Đố bạn, vậy màu Nâu với màu Trắng pha nhau ra màu gì?"

.....bật mí, câu trả lời nào cũng sai cả, chỉ có 1 câu:"muốn biết, ở lại đêm nay sẽ biết.....^^"

trantuanvu
16-12-2007, 11:39 PM
chenbailang:thỏ Nâu đố thỏ Trắng:"màu Nâu pha với màu Trắng, ra màu gì?". Thỏ Trắng ko biết trả lời sao, thì thỏ Nâu trả lời:"Muốn biết, ở lại đêm nay sẽ biết...".
Màu nâu pha màu trắng sẽ ra...màu đỏ . he he
Tặng em cái gì cũng dc , nho nhỏ mà có giá trị là em khoái nhất. hic hic

chenbailang
16-12-2007, 11:53 PM
Màu nâu pha màu trắng sẽ ra...màu đỏ . he he
Tặng em cái gì cũng dc , nho nhỏ mà có giá trị là em khoái nhất. hic hic

chìa khóa 1 căn hộ ở khu PMHưng chẳng hạn???!!

khoinghiep_25
17-12-2007, 12:20 AM
tăng thiệp đi bạn ơi,chỉ cần thế là đủ
là bạn mới quen,đừng làm cho bạn ấy bối rối

alias
17-12-2007, 11:01 AM
:ah::oh::boss::surrender::embarrassed::amazed::ops::burn_joss_stick:
troi oi,,, sao ma kho nghi we vay..
theo minh voi dia vi la mot girl thi nghi: cac ban trai muon lam wen thi nen ru di an thit tot nhat, vi co thuc moi vuc dc dao ma
:boss:

khoinghiep_25
17-12-2007, 11:17 AM
đúng là con gái chỉ thích ăn

sinhvien
17-12-2007, 02:10 PM
sao không thu lam mot cai gi do nho nho tang ban ay nhi minh nghi ban ay se cam dong ma chet mat hehe

khoinghiep_25
17-12-2007, 06:20 PM
thui các ban đông nhất ý kiến đi
ko bạn ấy phân vân ko biết chọn gì

thiensu_0388
17-12-2007, 11:37 PM
tui tom lai dum cho hien tui dag ban mot ngoi nha` hinh trai tim dc ban zao dip giang sinh
lan truoc tui co dem len lop cho cac ban xem rui do
ban dat cau hoi nay la thanh vien lop fai ko
cu gui mai hoac lien lac zoi con vi fo bi thu la tui se giao qua dum cho
gia 1 ngoi nha` la 20000d
de bit tham chi tiet thi cu cam vi ro hoi ban nao ban ngoi nha` giang sinh thi tui se toi lien lac ban lien
hihihjhihi mot lua chon sang suot do ban

meek
18-12-2007, 05:25 PM
uhm mình ngỉ là tặng fong bì đi ý kiến nay gút nè, nhưng mà trong fong bì ý bỏ kẹo nè, thiệp nè, socola nè ...rùi rùi thêm cái ji mà bạn thấy có ý ngĩa đó... nhưng mà đừng tặng hoa nhen....ui sến chet di duoc hiiii......Phong bì là okkkkkkkkkkkkk nhất haa

khoinghiep_25
18-12-2007, 08:08 PM
Dc đồng ý với meek

khoinghiep_25
18-12-2007, 08:14 PM
nhưng con gái chỉ thích ăn thui
cũng khó thật
nhưng"tình yêu bắt đầu từ cái miệng"

meek
18-12-2007, 10:16 PM
bạn ji đó ui, wa trùi ý kiến dong gop nè, gửi kẹo cám ơn đi neu có mot giang sinh lãng mạ đấy nh...hiii:byebye::byebye::byebye:

ALIBABA_VÀ_40_BÀ_VỢ
18-12-2007, 11:11 PM
ăc toàn gà con ko ,:boss: theo kinh nghiệm của tui , mới wen thì ko nên tặng jì hết, mà hãy rủ tui nó đi choi ji ji do thui tất nhien có cả nhỏ bạn của no nua, :boss:nen lam nhu vay vì tụi con gái nó hay nghĩ sâu xa lắm, nếu ông tặng quà cho nhỏ đó thì nó sẽ nghĩ ngay rằng :"thằng này thik minh rồi đây" và nếu nhỏ cũng thick ông (nhìn biểu hiện của nó là bit ngay) thì chuyện này ko có gì phải bàn luận ,nhung 90% tui con gái sau khi đc tang quà xong ,về nhà tui nó sẽ ngắm guong và tự nhủ rằng:look_down: "mình cũng dễ thuong đó chứ",ngay lập tức hom sau gap lại ông ,:doubt: ông sẽ thấy nhỏ đó chảnh ngay, và còn làm giá voi mình nua. :boss:Vì vay de tránh tình trạng để cho tui con gái nó thắng thế thì khi mới wen ban ko đc tỏ ý mình đang thik nhỏ mà hãy thể hiện điều đó một cách tình cờ và tự nhiên (cái tình cờ tự nhiên này thì tất nhiên là do sự sắp đặt của ông rùi chứ đừng có ngây thơ mà nghĩ điều này theo nghĩa đen nha, chứ để tinh cờ tự nhiên theo nghia đen thì đến tết công gô cũng chua cưa đổ đc nhỏ đâu), thôi viết đến đay thui , chứ truyền hết võ công cho anh em thì hết đất dụng võ mất.:big_smile:

chenbailang
18-12-2007, 11:17 PM
ăc toàn gà con ko ,:boss: theo kinh nghiệm của tui , mới wen thì ko nên tặng jì hết, mà hãy rủ tui nó đi choi ji ji do thui tất nhien có cả nhỏ bạn của no nua, :boss:nen lam nhu vay vì tụi con gái nó hay nghĩ sâu xa lắm, nếu ông tặng quà cho nhỏ đó thì nó sẽ nghĩ ngay rằng :"thằng này thik minh rồi đây" và nếu nhỏ cũng thick ông (nhìn biểu hiện của nó là bit ngay) thì chuyện này ko có gì phải bàn luận ,nhung 90% tui con gái sau khi đc tang quà xong ,về nhà tui nó sẽ ngắm guong và tự nhủ rằng:look_down: "mình cũng dễ thuong đó chứ",ngay lập tức hom sau gap lại ông ,:doubt: ông sẽ thấy nhỏ đó chảnh ngay, và còn làm giá voi mình nua. :boss:Vì vay de tránh tình trạng để cho tui con gái nó thắng thế thì khi mới wen ban ko đc tỏ ý mình đang thik nhỏ mà hãy thể hiện điều đó một cách tình cờ và tự nhiên (cái tình cờ tự nhiên này thì tất nhiên là do sự sắp đặt của ông rùi chứ đừng có ngây thơ mà nghĩ điều này theo nghĩa đen nha, chứ để tinh cờ tự nhiên theo nghia đen thì đến tết công gô cũng chua cưa đổ đc nhỏ đâu), thôi viết đến đay thui , chứ truyền hết võ công cho anh em thì hết đất dụng võ mất.:big_smile:

ôi ...đúng là tình yêu của con nít.... :confuse: ... sao không thử tìm đến các MOD trong clb Thơ và Guitar xin chỉ giáo....Bật mí...các MOD trong 2 clb đó có nhiều kinh nghiệm về Tình Trường cũng như Tình......... :matrix: lắm.....^^

thiensu_0388
18-12-2007, 11:50 PM

ban nay vip zay, tam li con gai zay sao, xin loi nha, ban chua hiu het zia con gai tụi tui dau
muon hiu nhiu thi hay lien lac thay day KNGT lop tui do, ong tam li hon ban nhiu
con gai chanh 1 chut thi moi ko bi con trai an hiep do la dieu hien nhien thui
lam trai thi fai bit nhuong gai chu:what::what::what:

ALIBABA_VÀ_40_BÀ_VỢ
19-12-2007, 11:49 PM
ôi ...đúng là tình yêu của con nít.... :confuse: ... sao không thử tìm đến các MOD trong clb Thơ và Guitar xin chỉ giáo....Bật mí...các MOD trong 2 clb đó có nhiều kinh nghiệm về Tình Trường cũng như Tình......... :matrix: lắm.....^^

con nít ư, ko hề con nít đâu, nó rất thực tế đấy
Còn cái thời :"cầm cây gi-ta ,mồm nói thơ ca, đem đi cưa gái" mà ông đang nghĩ nó lỗi thời lắm rồi, tui ko noi cái cách đó ko mang lai thành công ,tui thấy no còn rất lãng mệnh nữa, nhung so với cách cưa gái hiện đại bây giờ ( ko cần phải có máu nghệ sĩ, có thì càng tốt, chỉ cần nắm bắt đc thời cơ , tư tạo ra thiên thời -địa lợi- nhân hoà cho mình) thì cách này đạt hiệu quả cao hơn đấy, lấy luôn vd thực tế cho ông thấy luôn: đó chính là mối tình tay ba g~ Việt-dart __Mi-vân__và ca sĩ Lê Hiếu, tại sao 1 thằng xí trai như Việt-dart lại có thể làm cho Mi Vân -1 trong n~ nữ hoang giới tuổi teen và cả Vàng Anh Hoàng Thùy Linh của chúng ta nua ,lai yêu say đắm nó như vậy , trong khi MV lúc này đang ở bên canh ca sĩ Lê Hiếu- 1 nguoi rất dep trai và hát cuc hay, là thần tuong tuong cua biết bao dua con gái, nhug van ko có cach nào khiến cho MV quên dc Việt-dart, có thể ở day cac bạn nghĩ do thằng VD nó jàu nhung nói thật nếu mà đem so sánh sự jau có cua nó voi ca sĩ Lê Hiếu thì jong như 1 thằng nông dân với ông địa chủ vậy đó, hay để thấy rõ hon ta đem so sanh voi Lê Đắc Lâm- bạn trai cua VA lúc bấy giờ, 1 nguoi hoc rộng tài cao, nhà giàu khỏi phải nói ,nghe đâu tính đến thời điểm hiện tại thì bố cậu í là 1 trong 3 nguoi giau nhất VN bi jờ, đã thế lại còn pô trai nua; thì cậu VD jống như con tép riu so với con tôm hùm vậy í,thế mà VA vẫn còn đi ăn vụng voi cậu VD của chúng ta. Chỉ cần nói đến đây thui cũng đủ thấy VD là 1 cao thủ trong cách thuc cua gái theo kieu hien dai rùi, tuy ban VD là 1 thằng sở khanh nhug nói jì thì chúng ta cũng phải công nhận câu í tài thật, đáng để chúng ta học hỏi và noi theo ^^

meek
21-12-2007, 11:50 PM
nè sao lại lấy con gái ra ban luận het zay nè, ban ALIIII33 jo đó ui, chac la bị that tinh rùi hay là chua có ban thật sự ma ngĩ con gai như zay đó.......nói nge nè con gái hien đại vẫn thit om ghi ta mac dù hok thit tang hoa thui hiiiiiiiiiii vì con trai danh ghi ta nhin rat banh, ngoai chien hoc giong minh con trai con có tai rieng nua sao lai hok thit cơ chứ.........cũng đừng @ wa nhen, fai Việt Nam mot chut.:adore::adore::adore::adore:

khoinghiep_25
22-12-2007, 12:54 AM
sắp tới noel rùi, vấn đề ở đây ko phải là vấn đề riêng của ai mà nó trở thành vấn đề chung của các chàng trai
nói la noel nhưng có lẽ lại là một ngày của các bạn gái :)
tui có một người bạn từng viết trên status của mình " chắp tay dưới chúa...noel nào con mới hết cô đơn"
Các bạn gái đâu rùi,chỉ một câu nói thôi.....(nói gì thì tự nghi ra nhá :o)

thiensu_0388
23-12-2007, 01:23 PM
sắp tới noel rùi, vấn đề ở đây ko phải là vấn đề riêng của ai mà nó trở thành vấn đề chung của các chàng trai
nói la noel nhưng có lẽ lại là một ngày của các bạn gái :)
tui có một người bạn từng viết trên status của mình " chắp tay dưới chúa...noel nào con mới hết cô đơn"
Các bạn gái đâu rùi,chỉ một câu nói thôi.....(nói gì thì tự nghi ra nhá :o)

"Các bạn gái đâu rùi,chỉ một câu nói thôi.....(nói gì thì tự nghi ra nhá)" cau nay la sseo
" chắp tay dưới chúa...noel nào con mới hết cô đơn"cau nay nua la seo
ban nay ghi kho hiu we

khoinghiep_25
23-12-2007, 01:36 PM
trùi,vấn đề rất dễ hiểu thui mà,sao bạn lại bảo là khó hiểu

thiensu_0388
23-12-2007, 03:55 PM
la seo, noi zay cang ko hiu

khoinghiep_25
23-12-2007, 06:30 PM
"Các bạn gái đâu rùi,chỉ một câu nói thôi.....(nói gì thì tự nghi ra nhá)" cau nay la sseo
" chắp tay dưới chúa...noel nào con mới hết cô đơn"cau nay nua la seo
ban nay ghi kho hiu we

hỏi thử bạn bè coi xem bạn ơi

Kangta0590
23-12-2007, 07:30 PM
Tui tặng hoa hồng và quà (chocolate hoặc khăn len) mà quên ở SG đâu có lạnh nhỉ^^.Nhưng hoa hồng là cực kì tốt đấy.mỗi tội tôi khác U là giáng sinh để chuộc lỗi chứ ko phải tặng người mới quen như thế ^^

khoinghiep_25
24-12-2007, 01:09 AM
tôi thấy bạn thật tội ngip,ngày này là để các bạn đi chơi vui vẻ bên nhau thế mà bạn lại phải....
chắc gây ra tội lớn lắm hả,đáng đời haaaaaaaaaaaaaaa

daicanhu
26-12-2007, 11:12 AM
tặng cho người ta tất cả những j mình có là tốt nhất

Vtptey_1223
26-12-2007, 08:44 PM
tặng cho người ta tất cả những j mình có là tốt nhất

Sao bạn ko nói là "mình chính là 1 món wà đối với bạn rồi thì cần gì wà nữa"?

khoinghiep_25
26-12-2007, 10:42 PM
Sao bạn ko nói là "mình chính là 1 món wà đối với bạn rồi thì cần gì wà nữa"?

tui thấy bạn này nói câu gì cũng đúng ý tui hết là thế nào nhỉ
rất hay,bạn đó mà nghe xong chắc là ngất xỉu vì xúc động mất

Vtptey_1223
26-12-2007, 10:50 PM
Chắc chắn là như vậy rồi

meek
03-01-2008, 11:15 PM
xoi oi hai ông vao day khen nhau nhung dau bit rang mang mình di tặng chả ban gai nao dam lấy, thế moi bit tai sao lai hỏi noel nao con het co don, het noel rùi, rang de nam sau di nhá haaaaa.co don dài dài lun:misdoubt::misdoubt: