PDA

View Full Version : Luyện gõ 10 ngón với phần mềm luyện gõ hay nhất

lequang107
24-04-2008, 12:09 AM
Làm trong Ngân Hàng thì ko gõ đc 10 ngón quả là 1 vấn đề đấy. Khi đi phỏng vấn xin việc chỉ cần thấy bạn gõ đc 10 ngón thì bạn đã hơn rất nhìu người rùi đấy. Thế thì ngay từ bi h hãy luyện gõ 10 ngón thật thuần thục với Typing Master Pro.

Typing Master Pro là 1 trong những phần mềm luyện gõ hay nhất với phần hướng dẫn rất rõ ràng, các bài luyện đc tổ chức từ dễ đến khó để bạn đễ dàng trong việc tập luyện.

Nay mình xin share cho các bạn phiên bản Potable của phần mềm này. Các bạn chỉ cần download về, giải nén ra và luyện thui.
Chúc các bạn thành công!

Download (http://www.mediafire.com/?tynmdybrvcn)

daodc
28-04-2008, 12:04 PM
cảm ơn bạn, đến lúc phải luyện ngón rồi, mỏ cò mãi cũng chán :(

NOKIA
24-09-2008, 12:15 PM
Thanks !, đã đến lúc trở thành pro rùi !, chứ gõ mổ còn thi.....:pudency: ngại lắm :byebye:

Xai1lanroibo
24-09-2008, 12:19 PM
chuyên tu ... cái gõ 10 ngón này ...ko nhất thiết fải học từ đầu tới cuối fần mềm, khi nào thấy đủ nhanh thì....luyện tiếp kiểu gõ telex nữa nhé, gõ 10 ngón ko đi với kỉu gõ vni đâu :feel_good:

sunmythology
24-09-2008, 12:32 PM
thanks very much!!!!!!!!!!!!!!!!!:byebye:

Chip [Lùn]
04-10-2008, 11:57 PM
chuyên tu ... cái gõ 10 ngón này ...ko nhất thiết fải học từ đầu tới cuối fần mềm, khi nào thấy đủ nhanh thì....luyện tiếp kiểu gõ telex nữa nhé, gõ 10 ngón ko đi với kỉu gõ vni đâu :feel_good:

Tớ gõ 10 ngón với kiểu Vni mà có sao đâu
Tập thế thì đánh số cũng nhanh, tiện tập đánh số lun, tại bàn phím laptop làm j có phím số bên cạnh như máy bàn đâu :sexy_girl::sexy_girl::sexy_girl:

Xai1lanroibo
05-10-2008, 06:24 AM
;76673']Tớ gõ 10 ngón với kiểu Vni mà có sao đâu
Tập thế thì đánh số cũng nhanh, tiện tập đánh số lun, tại bàn phím laptop làm j có phím số bên cạnh như máy bàn đâu :sexy_girl::sexy_girl::sexy_girl:
gõ 10 ngón mà gõ vni bạn có...nhìn xuống bàn phím ko vậy, ko nhìn mà bạn đánh đc thì mình cũng hem có lời khuyên nào :D. Mình thấy gõ telex để giảm bớt khoảng cách đánh---> đỡ mỏi tay, tốc độ cao hơn, đánh dấu mũ không bị lộn nhìu và ko phải nhìn lên phím

noronno
05-10-2008, 09:43 AM
Theo mình thì kiểu gõ telex là nhanh hơn vni là ổn định hơn nữa !! Mình thấy hầu hết các bạn chọn kiểu gõ telex á ! Mình ko đánh đc 10 ngón, có vài ngón à, nhưng mà cũng nhanh ko kém à ! :adore:

Chip [Lùn]
05-10-2008, 09:51 PM
gõ 10 ngón mà gõ vni bạn có...nhìn xuống bàn phím ko vậy, ko nhìn mà bạn đánh đc thì mình cũng hem có lời khuyên nào :D. Mình thấy gõ telex để giảm bớt khoảng cách đánh---> đỡ mỏi tay, tốc độ cao hơn, đánh dấu mũ không bị lộn nhìu và ko phải nhìn lên phím

Dĩ nhiên là hem roy, làm vậy thì tập gõ 10 làm j cho khổ
Ng ta tập gõ 10 ngón là để khỏi nhìn bàn phím cơ mà
Mà tại tớ wen đánh vni roy, h wa telex cũng khó

nobita142
05-10-2008, 09:53 PM
hờ hờ tội chip ghia , no đánh telex nên h đánh không nhìn bàn phím êm ru hà , nhưng mà đúng là cũng gạp nhìu bất cập lắm