PDA

View Full Version : Tại sao đăng kí tín chỉ khoá 27 không được vậy???

nhodzeo
07-01-2012, 11:36 AM
Có mod nào giải quyết hay trả lời giùm vấn đề đăng kí tín chỉ khoá 27 giùm vs... sáng giờ k tài nào vào đc ....
:rap:

chuotchit93
07-01-2012, 01:31 PM
Đây chính là tính ưu việt của hệ thống mới. =.='

kittycute93
07-01-2012, 01:33 PM
Vâng, nghe nói hình nhu đầu tư khoảng 1tỷ ha gì đó. "ưu việt" ghê luôn....lần đầu tiên dùng:rap::go: đã thấy "sợ" rùi :choler:

loki93
07-01-2012, 01:40 PM
Tui cũng sáng giờ
:too_sad::too_sad::too_sad::too_sad:

billhien
07-01-2012, 01:44 PM
Ko chỉ mình trường mình bị mà cả những trường khác bị nữa. Không server nào chịu nổi khả năng DoS của sinh viên đâu :). Trừ những Server thật sự mạnh và lớn như các server ở ngân hàng mới chịu được.

bimbimlun
07-01-2012, 01:44 PM
Ai cg nói dki trc 8h bị huỷ mà hùi nãy mình coá vào dc trang tín chỉ thì thấy thời khoá biểu đâu bị xoá đâu? hic.ai bik rõ chiện này thì chia sẽ zùm mình với!:burn_joss_stick::burn_joss_stick::burn_joss_stick:

kittycute93
07-01-2012, 02:04 PM
Ai cg nói dki trc 8h bị huỷ mà hùi nãy mình coá vào dc trang tín chỉ thì thấy thời khoá biểu đâu bị xoá đâu? hic.ai bik rõ chiện này thì chia sẽ zùm mình với!:burn_joss_stick::burn_joss_stick::burn_joss_stick:

Phải xóa chứ? sớm hay muộn thôi....chứ để vậy sao công bằng:angry:

celebihope
07-01-2012, 02:11 PM
Ai co kinh nghiem thi chia se voi minh voi~! Minh thay truong minh lam dzay that ko dung chut nao, ngay T2 Khoa 27 thi roi, ma ca dam ban minh voi minh ngoi tu sang den gio vna chua dang ky dc! roi sao on bai? Ma sap luon cho tung lop cho roi, sêrver thi yeu, ma bay dac!
:sure:

---------- Post added at 02:11 PM ---------- Previous post was at 02:10 PM ----------

A! Minh co the len phong dao tao de truc tiep dang ky ko?
:bad_smelly:

ronaldo_93
07-01-2012, 02:21 PM
Cái này kỳ lắm akkk
không bị hủy đâu bạn
nhiều bạn vô rồi thấy nó vẫn còn nguyên akkk
không bị xóa:beauty::beauty::beauty::beauty::beauty:

Phiến Loạn
07-01-2012, 04:07 PM
Sever sacombank còn có lúc bị lag hơn trường mình nữa là.
Ko thể phung phí cho việc dùng ngày một ngày hai mà phải đầu tư và chịu chi phí duy trì dài hạn đc, nên số lượng có hạn mà ai cũng chen nhau thì người trước người sau, người đc nhóm tốt người ko là phải rồi, thị trường cạnh tranh hoàn hảo mà =.=
Bạn nào ko đăng ký đc bất kỳ nhóm nào hay muốn có cơ hội đc nhóm tốt một lần nữa thì tiếp tục bon chen một lần nữa ở ngày điều chỉnh đăng ký tín chỉ khóa các bạn.
Về việc đăng ký trc 8h, cái này ko chắc, tùy hứng người quản trị thôi, về nguyên tắc là sẽ hủy, tuy nhiên cũng tùy hứng nữa. Bạn đăng ký ko theo thông lệ, người ta nói phải đánh đổi, lợi ích của bạn là nhóm tốt, ko bị nghẽn mạng, chi phí là rủi ro và lo âu mà bạn đang gánh.

linh_qn
07-01-2012, 04:38 PM
Vậy từ sáng h có ai đăng kí thành công chưa,t là t bỏ cuộc rồi ak, muốn sao thì muốn

chuotchit93
07-01-2012, 04:40 PM
Gần bỏ cuộc. :((:((:((:(:(:(:(:(:(:(:((::(:(:(:(:(:(:(:(:(:((:

NaTuRa
07-01-2012, 04:44 PM
đâu phải trường nào cũng vậy đâu...trường mình làm sao ấy chứ...nản

SVNH1
07-01-2012, 04:52 PM
đk ko được mai mốt có bị chuyển về q7 học ko mấy bạn:burn_joss_stick:

Barbie Tsu
07-01-2012, 07:22 PM
tập đi cho quen ;)) trường nào cũng thế cả thôi. Làm gì có chỗ tốt cho tất cả được.

li_an_banh_mi
07-01-2012, 07:37 PM
Làm sao mà vào dk đây hả các bạn???????:too_sad::too_sad::too_sad:
mình vào tới dk học phần rùi thì nó ... đơơơ... hêt chỗ nói lun. :beat_shot::confuse::sexy_girl: :pudency::sad::sad:
HẬN GHÊ GỚM!!!!!!!!! bây h mới hiểu vì sao các anh chị than rùi.
Năm sau mình than cho mấy đứa nhóc nó sợ :look_down::look_down::look_down:

light_devil_11
07-01-2012, 07:44 PM
Kaka, tưởng hệ thống tín chỉ mới ngon lành, ai dè còn dở hơn cả cái cũ....
:byebye::byebye::byebye::byebye::byebye:
Khóa 27 chịu đựng đc tới giờ này cũng giỏi, vì hệ thống tín chỉ cũ thường là đến 3, 4 giờ là sẽ đk đc...

ND.Andy
07-01-2012, 08:19 PM
Ko chỉ mình trường mình bị mà cả những trường khác bị nữa. Không server nào chịu nổi khả năng DoS của sinh viên đâu :). Trừ những Server thật sự mạnh và lớn như các server ở ngân hàng mới chịu được.
Server trường mình ping 7-8ms có gọi là mạnh ko:baffle:
K26 về trước đấy nhé chứ k27 thì request timed out hoặc là can not find host:hungry:

tập đi cho quen ;)) trường nào cũng thế cả thôi. Làm gì có chỗ tốt cho tất cả được.
Có mấy trường cũng tốt mà chị:sad:

kittycute93
07-01-2012, 08:33 PM
Chời ơi, thứ 2 thi rùi.....mà cứ ngồi canh đăng ký tín chỉ vậy, học chả được bao nhiêu....:cry::cry:

ND.Andy
07-01-2012, 08:37 PM
Có mod nào giải quyết hay trả lời giùm vấn đề đăng kí tín chỉ khoá 27 giùm vs... sáng giờ k tài nào vào đc ....
:rap:
Cái này thì kêu trường kêu pđt chứ kêu mod làm gì. Có liên quan gì nhau à:oh:

Chời ơi, thứ 2 thi rùi.....mà cứ ngồi canh đăng ký tín chỉ vậy, học chả được bao nhiêu....:cry::cry:
Khóa nào chả vậy. Kêu hoài, kêu nữa, kêu mãi cũng vậy. Chán!:burn_joss_stick:

betobeto
07-01-2012, 08:47 PM
Hừm, bỏ cuộc, muốn tới đâu thì tới, may mắn không bao giờ đến từ tr này,huhu

na9x
07-01-2012, 09:31 PM
Mọi ng cho hỏi có đăng kí giáo dục thể chất lun ko thế???

snitch
07-01-2012, 09:42 PM
đâu phải trường nào cũng vậy đâu...trường mình làm sao ấy chứ...nản

trên báo có viết sinh viên ngất xỉu vì đăng kí tín chỉ, rồi quá chừng hội phát cuồng vì đăng kí tín chỉ kìa bạn :), không phải chỉ có trường mình đâu :angry:

ND.Andy
07-01-2012, 10:28 PM
trên báo có viết sinh viên ngất xỉu vì đăng kí tín chỉ, rồi quá chừng hội phát cuồng vì đăng kí tín chỉ kìa bạn :), không phải chỉ có trường mình đâu :angry:
Nói chung là dở hơn nhiều trường nhưng cũng hơn đc khối trường khác.

nltk_no
07-01-2012, 10:43 PM
Da ai dang ky duoc chua?.....minh dag ky gium e ma ngoi tu sag toi h lun ak.....:cry::cry::cry::cry::cry:

sumo931
07-01-2012, 11:01 PM
Tình hình là phải thức đêm r :cry::cry::cry:

ND.Andy
07-01-2012, 11:16 PM
Mình dự là server này trường mình đặt host nước ngoài tại thấy ip lạ lắm 14.161.10.4
Mà dạo này đứt cáp quang AAG nên tình hình truy cập rất khó khăn.

sanglines
08-01-2012, 12:51 AM
ức chế wa' rồi, tuần tới chắc phải đánh 1 cái letter giấu tên đưa thẳng đến PĐT phàn nàn wa'

qua mà xem hệ thống đkí tín chỉ bên ĐH Công Nghiệp kìa, chuẩn ko cần chỉnh :go::go:

rồi tranh thủ xem cách thức quản lý và tổ chức hoạt động bên ĐH Kinh Tế (UEH) lun đi, bên đó sv hơn gấp đôi trường mình mà mọi thứ ko chê vào đâu được; mặc dù gặp ai cũng toàn khoe BUH những mặt tốt, và lúc nào cũng đè UEH xuống, lun cho "đương sự" xếp sau BUH, mà nhìn lại thì ..:too_sad::too_sad::too_sad:
trường nghĩ mình là top rồi thì đâm ra buông thả, ko phát triển thêm gì nữa hay sao ?!!, hok sợ sẽ có ngày ko ai biết gì đến cái tên ĐH Ngân Hàng lun sao ?!, trường wa' ư là bình tĩnh !!

và tiện thể gột rửa lại cái PĐT lun cho rồi !!, chọn cái ngày đkí tín chỉ trước ngày thi hk có 1 bữa rồi bắt pà kon "đồng hành cùng K27" từ sáng sớm cho đến lúc phải viết lên những dòng lảm nhảm thế này, h`mà vẫn chưa đi ngủ được :beat_plaster::beat_plaster:

đầu tư có 1 tỷ nghe thì lớn lắm, mà so với cả ngàn sv thì thê thảm thay
chắc đã có bác nào luộc 1 phần trong đó rồi đây :amazed::canny::amazed::canny:
đổi tên PĐT thành Phòng Đầy Tiền đi, nghe có ý nghĩa hơn đó :amazed:
khỏi đkí gì ráo, đi ngủ !!!!!!!..

kittycute93
08-01-2012, 01:20 AM
@ Sangline :Bạn thật nói đúng lên nổi lòng của mình,chuẩn ko cần chỉnh:sure::sure::sure: Chuyện gì cũng có nguyên nhân của nó....từ lúc mới vào trường mình đã nghe "tiếng tăm" hay đúng hơn là "tai tiếng" của PĐT rất nhiều, ko hiểu vì sao nó lại "tai tiếng" đến vậy....sao một thời gian, chứng kiến nhiều cái bất cập, từ khóa trên tới khóa mình.....giờ thì mình đã hiểu :canny::canny::angry::angry::burn_joss_stick::burn_joss_stick:...Mình nhớ có 1 câu nói ở đâu đó mình đã nghe ...trường BUH cái gì cũng tốt, trừ việc quản lý là TỆ!

hoavokhuyet162005
08-01-2012, 01:25 AM
Mình vào http://buh.edu.vn/ rồi click vào đao tạo tín chỉ cho khoa 27
đợi 1 lúc lại lọt vào thông báo mới của trang này nè http://tinchikhoa27.buh.edu.vn/
mấy bác xem sao giúp với.......chứ chiều ngày 8/1 la hết hạn rồi:adore::adore::adore:

sanpaolo
08-01-2012, 01:36 AM

Điển hình nho nhỏ: Trường kinh tế được xếplớp sẵn, không phải đăng ký.

Xin thưa với các bác là ngày mai 08 - 01 - 2012 lớp em thi rồi, không cần đợi tới thứ 2 đâu.

duy_zombie
08-01-2012, 01:47 AM
Hố hố, làm bát mỳ cho nóng bà con :hungry::hungry::hungry::hungry:

haihoang9x
08-01-2012, 01:49 AM
Các bạn cứ nói này nọ trường mình, xin thưa hãy tìm hiểu rõ rồi hãy phát biểu. Cái hệ thống dki dành cho k27 là mới nhất và được đầu tư à. Mà thử hỏi cái máy chủ yếu thì sao chịu nổi đc hơn 2000sv vào cùng dki đc? Cái gì cũng phải có khó khăn chứ, đầu tư tiền chả bao nhiêu mà đòi được máy chủ mạnh như của google à?
Phần mềm dki tín chỉ này của trg mình là sp do công ty PSC à, bên Kinh tế hay SPKT đều dùng cái này cả? http://psctelecom.com.vn/?PageId=PublicPage

Cool_Wind
08-01-2012, 03:12 AM
3h sáng vẫn ko zô được là sao ta.:sweat::sweat::sweat:

sanpaolo
08-01-2012, 09:13 AM
Các bạn cứ nói này nọ trường mình, xin thưa hãy tìm hiểu rõ rồi hãy phát biểu. Cái hệ thống dki dành cho k27 là mới nhất và được đầu tư à. Mà thử hỏi cái máy chủ yếu thì sao chịu nổi đc hơn 2000sv vào cùng dki đc? Cái gì cũng phải có khó khăn chứ, đầu tư tiền chả bao nhiêu mà đòi được máy chủ mạnh như của google à?
Phần mềm dki tín chỉ này của trg mình là sp do công ty PSC à, bên Kinh tế hay SPKT đều dùng cái này cả? http://psctelecom.com.vn/?PageId=PublicPage

Hệ thống quá tải thì tìm cách khắc phục, sao cứ đi đổ lỗi do hệ thống.
Có một vài ý tưởng thế này, mọi người xem dùm.
http://sinhviennganhang.com/diendan/showthread.php?t=99571-Dong-gop-cho-he-thong-dang-ky-tin-chi

ND.Andy
08-01-2012, 09:36 AM
Điển hình nho nhỏ: Trường kinh tế được xếplớp sẵn, không phải đăng ký.

Xin thưa với các bác là ngày mai 08 - 01 - 2012 lớp em thi rồi, không cần đợi tới thứ 2 đâu.
Kinh tế kì 2 là đăng kí rồi mà. Đăng kí từng môn luôn chứ ko có chọn nhóm như mình đâu.

Phần mềm này rất nhiều trường xài. Qua mấy trường đó đăng kí thử thấy tốt lắm.
Về trường mình sau thấy nó thảm quá:surrender:

sanpaolo
08-01-2012, 09:38 AM
Em có bạn học bên kinh tế mà ... nó được xếp lớp sẵn ...

haihoang9x
08-01-2012, 11:47 AM
Hệ thống quá tải thì tìm cách khắc phục, sao cứ đi đổ lỗi do hệ thống.
Có một vài ý tưởng thế này, mọi người xem dùm.
http://sinhviennganhang.com/diendan/showthread.php?t=99571-Dong-gop-cho-he-thong-dang-ky-tin-chi

Cách của bạn thì nhiều trg đã áp dụng r, giảm bớt việc quá tải nhưng k hiểu sao trg mình vẫn cho dki cùng một lúc. Có lẽ trg thu thêm tiền net của sv chăng?

ND.Andy
08-01-2012, 11:52 AM
Em có bạn học bên kinh tế mà ... nó được xếp lớp sẵn ...
A ko có bạn học bên k tế chắc:surrender:
Đăng kí tín chỉ dùm bọn nó luôn, vèo vèo à:doubt: