Đăng ký Ðăng nhập

Scroll Left
(130 x 300)
Xem tại Đây...

Scroll Right
(130 x 300)
Xem tại Đây...
Kết quả 1 đến 5 của 5
    whynot's Avatar
    whynot vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thành viên chính thức
  2. Đang ở
    NoWhere
  3. Bài viết
    4
  4. Thanks
    0
  5. Thanked 1 Time in 1 Post

Effortless English - Phương pháp học tiếng Anh tốt nhất

Mình thấy rất nhiều trang mạng hào hứng về phương pháp và hệ thống học tiếng Anh cực khủng này nhưng hình như site trường mình chưa có nên muốn post lên đây để mọi người cùng tìm hiểu, download, cùng học và hoàn thiện tiếng Anh.
    Về phần giới thiệu mình cũng không muốn nói nhiều vì chỉ cần các bạn vào google và gõ cụm từ Effortless English là đã có cả đống câu trả lời cho các bạn rồi

Giới thiệu Effortless English (EE)

A.J. Hoge – một giảng viên có bằng Master of TESOL (Teaching English to Speakers of Other Languages) – đã từng giảng dạy ở nhiều trường đại học trên thế giới. Sau nhiều năm dạy Anh ngữ cho các sinh viên nước ngoài, ông nhận thấy rằng phần lớn các sinh viên đều không gặp phải khó khăn gì khi học ngữ pháp tiếng Anh, khả năng đọc hiểu của họ rất tốt. Họ đạt điểm ngữ pháp rất cao trong các kì thi kiểm tra. Thế nhưng khi trực tiếp nói chuyện với các sinh viên, ông phát hiện rằng khả năng nói tiếng Anh của họ thì ngược lại, không được tốt.

Hiện tượng trên phát sinh là do phương pháp học tập của các sinh viên hiện tại chú trọng quá nhiều vào ngữ pháp. Các thầy cô dạy Anh ngữ ở các lớp học cũng đa phần là dạy ngữ pháp, họ chỉ làm mỗi việc là sửa cho sinh viên những lỗi ngữ pháp mà không chú trọng tới các kỹ năng khác. Điều này đã khiến sinh viên mang một tâm lý sợ sai ngữ pháp khi nói tiếng Anh. Trước khi nói một câu tiếng Anh họ thường sắp xếp các ý nghĩ trong đầu, chọn lựa từ ngữ rồi sắp xếp chúng theo đúng các quy tắc ngữ pháp, khiến họ nói tiếng Anh không được tự nhiên.

Để khắc phục điểm yếu này cho các sinh viên nói riêng và cho những người học Anh ngữ nói chung. A.J.Hoge đã phát triển một phương pháp học tập giúp nâng cao khả năng nói tiếng Anh. Phương pháp học tập này tập trung nhiều vào kỹ năng nghe Anh ngữ. Và khi khả năng nghe của bạn được nâng cao thì khả năng nói cũng dễ dàng phát triển. Phương pháp học tập này áp dụng theo cách tiếp cận ngôn ngữ của một đứa trẻ. Đó là học nghe trước. Khi bạn nghe tiếng Anh trở nên quen thuộc, bạn sẽ nói ra một cách tự nhiên không phải trải qua một bước trung gian là dịch chúng trong đầu từ ngôn ngữ mẹ đẻ sang tiếng Anh.

Xem VIDEO giới thiệu (Ko hiển thị đc Video nên các bạn nhấn vào Link để xem giới thiệu)
    Đây là giới thiệu của AJ - tác giả của EE (có thể nếu các bạn chưa hề biết ông thì nhìn ông là lạ, hơi quê quê nhưng sau này quen sẽ thấy phong cách của ông thật đặc biệt, like..)

Đối với phương pháp này bạn không phải lo lắng về các cấu trúc ngữ pháp, không cần tập trung ghi nhớ từ vựng, không vò đầu bứt tóc học nghe, học viết, học nói, học phát âm… những gì bạn cần làm chỉ là Nghe Nghe và Nghe. Tất cả mọi việc thật đơn giản, học mà như chơi. Cũng chính vì vậy mà nó có cái tên Effortless.

....có lẽ phần giới thiệu đến đây là được, nếu các bạn có thắc mắc gì mình sẽ giải đáp kĩ hơn sau (trong khả năng có thể ..)

Bây giờ chỉ việc cắm máy Down thôi - hãy nắm trong tay phương pháp học tiếng Anh tốt nhất hiện nay cùng với hệ thống bài học khủng nhất..Đây là link down đầy đủ nhất cho hệ thống EE này
    DOWNLOAD Full Effortless English
    Hoặc các bạn có thể download nhanh hơn ở đây đối với 5DVD đầu Download và down DVD thứ 6 (mơi ra lò không lâu ..) ở link trước.

Vì dạo này thấy Forum cũng vắng vắng, ko biêt hiệu ứng ra sao với lại cũng đang vội nên mình chưa đi vào chi tiết được. Bạn nào có thắc mắc hoặc có ý kiến gì thì để lại comment nha. Chúc các bạn học tốt.
    Lần sửa cuối bởi whynot, ngày 10-10-2012 lúc 09:05 AM.

6. The Following User Says Thank You to whynot For This Useful Post:

lemongirl_nh (10-10-2012)

bo9a7's Avatar
    bo9a7 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thành viên chính thức
  8. Đang ở
    DH25C02
  9. Bài viết
    58
  10. Thanks
    3
  11. Thanked 6 Times in 6 Posts
  12. Ðề: Effortless English - Phương pháp học tiếng Anh tốt nhất

9gb mà down hả .. haizz .. mua đĩa cho nhanh .. kiếm chỗ nào bán đĩa có bộ phận kèm hướng dẫn học ấy, chứ không có bài học mà học như mù thế cũng chết

whynot's Avatar
    whynot vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thành viên chính thức
  14. Đang ở
    NoWhere
  15. Bài viết
    4
  16. Thanks
    0
  17. Thanked 1 Time in 1 Post

Ðề: Effortless English - Phương pháp học tiếng Anh tốt nhất

Trích dẫn Gửi bởi bo9a7 Xem bài viết
    9gb mà down hả .. haizz .. mua đĩa cho nhanh .. kiếm chỗ nào bán đĩa có bộ phận kèm hướng dẫn học ấy, chứ không có bài học mà học như mù thế cũng chết
    Thanks vì cũng đã có người trả lời, chứ thấy forum mình cứ post xong bài là chìm ngỉm ah, post bài lộn xộn và nhiều cái tào lao quá
    Thực ra nếu chị (ko biết chính xác ko ) quan tâm đến việc học tiếng Anh của mình thì khi nhìn thấy 9gb phải thấy thật tuyệt mới đúng, đâu dễ gì mà một người có thể tự mình xây dựng nên chừng đó tài liệu, một hệ thống khủng như vậy. Mà thiết nghĩ nếu nó không hiệu quả, ko được ủng hộ thì chắc chẳng ai rảnh đi xây dựng cái công trình đồ sộ vậy
    Nếu mọi người chưa biết đến phương pháp này thì có thể lấy tên lên Google đi lang thang một vòng để kiểm chứng độ "nổi" của nó..."Phương pháp học tiếng Anh tốt nhất..."
    Và nếu các bạn muốn tải về học thì có thể download dần dần, chứ đằng nào cũng không học hết một đống đó dù là trong thời gian dài. Vì vậy chỉ cần chọn 1 DVD bất kì để down về và học, nếu học xong rồi thi tiếp tục down rồi học....
    Theo ý kiến chủ quan của riêng mình thi DVD hay nhất là DVD PowerEnglishNow (ko những giúp học tiếng Anh mà cón nói nhiều đến phát triển bản thân và cả NLP ) và nữa là DVD BusinessEnglish ( cái tên đã nói lên vấn đề )..
    Còn về cách học, AJ- tác giả của EE sẽ nói rõ với bạn trong những bài đầu và có cả hướng dẫn bằng text để mọi người theo dõi..( tất cả đã có trong mỗi DVD)
    Nhắn nhủ chút: có ai chưa biết EE thì nên thử qua pp này mình cam đoan bạn sẽ từ "thử" chuyển sang "kết". Bạn có thể đi một vòng trên mạng để gia tăng sự phấn khích và tìm hiểu thêm một chút...
    Còn lại nếu có câu hỏi hay ý kiến gì thì mọi người cứ comment, mình sẽ cố gắng giải đáp..
    p/s Mới vào lại forum mới post bài mà để nó chìm luôn thì cũng tủi nên mong mọi người ủng hộ chút cho vui ...bye

vuhiep123's Avatar
    vuhiep123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thành viên chính thức
  19. Đang ở
    đại học hùng vương
  20. Bài viết
    1
  21. Thanks
    0
  22. Thanked 0 Times in 0 Posts
  23. Ðề: Effortless English - Phương pháp học tiếng Anh tốt nhất

Cho em hỏi với hi, em mua đĩa này rồi mà ở DVD6 em không biết cài từu điển với phần toiec master em cũng không mở dc ,thấy nản quá,chỉ em cách cài với ạ ,em tks!

gacona7's Avatar
    gacona7 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Thành viên chính thức
  25. Đang ở
    27HT01
  26. Bài viết
    7
  27. Thanks
    0
  28. Thanked 0 Times in 0 Posts
  29. Re: Effortless English - Phương pháp học tiếng Anh tốt nhất

Mình k down được bạn ơi. bạn rảnh thì xem lại giúp nhé. tks nhiều